WIZARA YA ARDHI NYUMBA
NA MAENDELEO YA MAKAZI

ARDHI BULLETIN

JARIDA

LA MTANDAON

BODI YA UHARIRI
—_ LS ZINDUZI
Eng. Anthony Sanga . |

Wajumbe WA SERA YA GURAR Y20l
YA MWAKA S

M
Magreth Harrison \Go =
Goodluck Mwihava I O I E O I A I~9 3
Joel Magesa ' !
Lusajo Mwakabuku 61
% o2
/e
MWAKA 2023 &5
Festte NO° 001

1 | ArdhiBulletin




Rais
Samia

asisitiza

mambo Sita

Sekta ya

Ardhi

o g

he. Dkt.SamiaSuluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akizungumza na wananchi kabla ya kuzindua Sera ya Taifa ya Ardhi ya Mwaka 1995 Toleo la

ais wa Jamhuri
ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt.

Samia Suluhu Hassan
amesema, Sera ya Taifa
ya Ardhi ya Mwaka 1995
toleo la mwaka 2023
imezingatia mambo sita
muhimu yenye lengo la
kuimarisha usimamizi wa
sekta ya ardhi nchini.

Akihutubia wakati wa
hafla ya uzinduzi wa Sera
ya Taifa ya Ardhiya mwaka
1995 Toleo la Mwaka 2023
tarehe 17 Machi 2025

Dodoma, Mhe Dkt
Samia ameyataja mambo
hayo kuwa ni Uimarishaji
Mipaka ya Kimataifa na
nchi jirani ili kurahisisha
utambuzi wa alama za
mipaka.

Kwa mujibu wa Mhe. Dkt.
Samia uimarishaji huo
wa mipaka ya kimataifa
umewekwa ili kutoa nguvu

katika utendaji, kutunga
sheria pamoja na kuweka
utaratibu wa kusimamia
rasilimali zilizopo katika
maji.

“Diplomasia ya kutosha
ni lazima itumike ili
kuelewana na majirani
zetu tuweze  kupima
na tujue Tanzania
tunakwenda mpaka wapi
ili tuviepushe vizazi vyetu
vijavyo na

migogoro

ya ardhi

Nna mipaka

h u k o

baadaye”

amesema

Rais  Dkt.

Samia.

Jambo
la pili,
kuongeza
kasi ya
usajili

“Mambo ya
msingi ya kisera
yamezingatiwa ili
kuboresha utoaji
wa huduma kwa
wananchi kwenye
sekta ya ardhi”
Rais Samia.
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wa ardhi ambapo
katika upimaji takwimu
zinaonesha takiban

asilimia 75 ya ardhinchini
bado haijasajiliwa.

“Sasa tunataka kila
kipande cha ardhi ndani
ya nchi hii, kipangwe,
kipimwe na Kisajiliwe,
tumerahisisha upangaji,
upimaji na umilikisahaji
wa ardhi ili wananchi

kumiliki ardhi” amesema
Rais Dkt. Samia.

Jambo la tatu, kuimarisha
uwezo wa utatuzi wa
migogoro ya ardhi nchini
kwa kuanzishwa Mabaraza
kata na wilaya. Katika Sera
hii mfumo wa Mabaraza
ya Ardhi inapitiwa upya
ili kuimarisha mifumo ya
udhibiti wa vyanzo vya
migogoro ya ardhi kwa
kutumia TEHAMA.

Jambo la nne, kuimarisha
uthamini na ulipaji wa
fidia kwa haki, kwa wakati

na thamani halisi na
kuwahimiza watumishi
wanaoratibu suala la

fidia wabadilike, waende
kufanya kazi kwa weledi
na kusimamia haki ili
wananchi wapate fidia
kwa wakati na viwango
sahihi.

Jambolatano, kuimarisha
uwekezaji katika
uendelezaji wa  ardhi
ambapo Sera hii inavutia
uwekezaji na imeweka
utaratibu wa waendelezaji
milki (Real Estate) wa
kigeni kuwekeza katika
nyumba na kuuza kwa

inahimiza kuwa Sera ya
Ardhi ni Msingi wa Ustawi
na Maendeleo Endelevu
ya Taifa, “Kazi lendelee.”

wenye uhitaji na kusisitiza
nyumba ziende juu ili
ardhi itumike vizuri zaidi.

Jambo la sita, kuimarisha

utunzaji wa taarifa

kwenye sekta ya ardhi, “watumishi
hatua hii inasaidia Wanaoratibu suala
xuirnarisha utendaji la fidia wabadilike
kazi na kuondoa mianya !
ya kukwamisha Nna Wa,ende kaan,ya
kuchelewesha utoaji kazi kwa weledi na

huduma kwa wananchi. kusimamia haki”

Ndiyo maana Wizara Rais Samia.
ya Ardhi, Nyumba na
Maendeleo ya Makazi

LIPA KODI YA PANGO LA ARDHI KWA SIMU YA MKONONI

JINSI YA KUJUA UNADAIWA KIASI GANI

Bonyeza *152* 0Ol

Chaogua namba 1- MALIPO YA SERIKALI

Chagun namba 2- KUKADIRIA KODI YA KIWANIA

Weka 1 kwa viwanja vya Dar es saloam na 2 Mikoa mingine.

Weka namba 1 namba ya Hatl au namba 2 1D ya kiwanja.

Ingiza namba husika.

Na subir namba ya malipo inayoanzia ni 99117 no uinokill.

KUJUA UNADAIWA IUASI GANI KWA UJUMBE MFUPI WA MAANDISHI (SMS)

* Andika neno HATl au ID

*  Kisha NAMBA YA HATI au NAMBA YA 1D

* Acha nafasi kisha andiks 1 kwa Dar es salaam na 2 Mikoa mingine

* Mfano: kama namba ya hati ni 12345 na ipo Dar es saloam.
Utaandika HATI 12345 1

*  Tuma kwenda 15200

= Na subirl SMS yenye namba za kulipi ainayoanzia na 99117
na uinakill.

* Autembelea ofisi za ardhi zilizopo katlka Halmashauri zote nchini. |

KULIPA KWA SIMU YA KIGANIANI,

* [Fungua menyu ya Mpesa, Tigopesa, Alrtelmoney,

Halopesa, Eazypesa na T-pesa.

Chagua lipa bili, lipia bill au lipa kwa Mpesa

IMALIPO YA SERIKALI

Ingiza kiasi cha pesa.

Weka namba ya siri.

KULIPA KODI YA PANGO LA ARDHI KWA BENKI

* Nenda kwenye tawi au vakala wa Benki iliyajlunga na GePG.
= NMB/ CRDB/ NDC
* Tumia namba ya malipo (Control Number) ufanyapo malipa

KULIPA KWA MTANDAO (MASTER CARD NA VISA)

Tembelea tovuti ya wizara www.lands.go.lz

Bonyeza KADIRIA KODI YA ARDHI

Ingiza taarifa zako sahihi kwenye fomu itakayotakea.
Bonyeza KADIRIA.

Baada ya kadirio kuonekana bonyeza PAYONLINE.
Bonyeza PAY NOW

Chagua kadi unayotumia kama ni VISA au MASTERCARD
Ingiza taarifa zinazotakiwa kisha bonyeza PAY

0808

e oy

Mawasiliano:
Katibu Mkuu WIZARA YA ARDH), NYUMBA NA MAENDELED YA MAKAZI 5.L.P 2908 Dodoma

Simu: +255 262 96309/13/14 | Nukushi: <255 262963316 Barua pope: ps@lands.go.tz | Tovull: www. lands.go.tz
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UTHAMINI

Sera itaimarisha uthamini
ulipaji  wa fidia, |ta|mar|sha
uwekezaji katika uendelezaji wa
ardhi na kusaidia katika kukabili
migogoro ya ardhi kwa kutumia
TEHAMA pamoja na kuzingatia
hoja za muda mrefu za Diaspora
wa Tanzania kuhusu kuwa na
haki ya kutumia ardhi yao ya
Tanzania.

laziri wa Ardh/ Mhe Deograt/us
Ndejembi akitoa maelezo ya awali
kabla ya Rais kuhutubia.

WIZARA YAPONGEZWA

Rais ameipongeza Wizara ya
Ardhi, Nyumba na Maendeleo
ya Makazi, wataalam na
wadau walioshiriki kufanikisha
kuandaliwa kwa sera hiyo
pamoja na mabadiliko
makubwa yaliyofanyika chini
ya wizara hiyo kutoka kuwa
Wizara ya migogoro, uzembe
wa makusudi hadi kuwa Wizara
ya maendeleo ya watu.

SERA YA KISASA

Waziri wa Ardhi amesema Sera
hiyo inaendana na hali halisi
na nyakati za sasa ambapo
imeziweka kando mila na
desturi zilizopitwa na wakati
katika masuala ya ardhi.

“Pamoja na hayo, tunashukuru
kwa fedha zaidi ya dola
za Marekani milioni 65 za
kutengeneza upya ramani za
msingi katika nchiyetu ambapo
ikifika mwaka 2030, Wizara
itakuwa imetekeleza  agizo
lako la kupima nchi yote na
kuipanga kulingana na mahitaji
ya eneo husika”

T 4700 |

Rais Samia akimkabidhi mfano wa funguo
ya gari Waziri wa Ardhi Mhe. Deogratius
Ndejembi alipomkabidhi magari 70.

SERA YA ARDHI ILIYOBORESHWA
KUWEKA MFUMO MADHUBUTI
MATUMIZI YA ARDHI

Na Mwandishi wetu

Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia

Suluhu Hassan amesema
kuwa Sera ya Taifa ya Ardhi ya
Mwaka 1995 Toleo la Mwaka
2023 iliyozinduliwa Machi 17,
2025 jijini Dodoma ina lengo la
kuhakikisha nchi inakuwa na
mfumo madhubuti na wenye

usawa wa umiliki, upatikanaji
na usimamizi wa matumizi
ya ardhi kwa maendeleo
endelevu.

Rais Samia amesema hayo
wakati akizindua Sera ambapo
pamoja na Mmambo mengine,
amewahakikishia Watanzania
kuwa misingi iliyowekwa
kwenye Sera hiyo ya mwaka
1995 toleo la mwaka 2023
haijabadilishwa bali inaboresha
utoaji huduma ya Sekta ya
Ardhi nchini.

“Ardhi itaendelea kuwa mali ya
umma na Rais ndiyo mdhamini
kwa niaba ya wananchi wote,

Rais Samia akikagua moja ya magari 70
aliyoyakabidhi Wizara ya Ardhi kwa ajili ya
utekelezaji wa kazi za umilikishaji ardhi.

haki ya kumiliki na kutumia
ardhi iliyopatikana ama kwa
kumilikishwa au serikali au
kimila itaendelea kuwa mifumo
pekee ya kumiliki ardhi,
tulichokiondoa ni mila potofu
ya kwamba mwanamke hawezi
kumiliki ardhi” amesema Rais
Samia.

mMasuala sita
katika sera hiyo
kuyajumuisha na
kuyapa msingi wa Kisera
masuala muhimu ambayo
hayakuzingatiwa kwenye
sera iliyopita ikiwemo zoezi
la  uimarishaji mipaka ya
kimataifa ya Tanzania na
nchi jirani, kubainisha haja ya
kuweka utaratibu wa kisera wa
kusimamiauchumiwarasilimali
zilizopo kwenye maji kwa
kupima na kumilikisha ardhi
hizo pamoja na kujumuisha
lengo la kuimarisha usimamizi
wa soko la ardhi nchini.

Ameyataja

yaliyopo
ikiwemo

ehemu ya Magari yaliyokabidhiwa kwa
Wizara ya Ardhi na Rais Samia Suluhu
Hassan wakati wa hafla ya uzinduzi.
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| ArdhiBulletin



SAMIA ATAKA MABORESHO YA MAKAZI

ais wa Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania
Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan amesistitiza
umuhimuwa Wizaraya Ardhi
Nyumba na Maendeleo ya
Makazi kufanya maboresho
ya makazi kwenye majiji na
mMiji sambamna uwepo wa
nyumba za bei nafuu kwa
wananchi.

Dkt. Samia ametoa mfano
wa baadhi ya makazi duni
yaliyopo kwenye maeneo
va Jiji la Dare es salaam
ikiwemo Mwananyamala na
kinondoni huku akisisitiza
umuhimu wa majiji na miji
kuwa na hadhi na sura
inayoendana na miji na
majiji.

Kwa upande wake Waziri wa
ArdhiNyumba na Maendeleo
ya Makazi Mhe. Deogratius
Ndejembi alisema kutokana
na miji kukua kwa kasi
kuna Kkila sababu ya kuwa
Na Mpango mahsusi wa
ardhi kupangwa, kupimwa
na kumilikishwa hatua
itakayowezesha kutambua
kila kipande cha ardhi na
matumizi yake na hivyo
kuondoa migogoro ya ardhi.
Ameipongeza serikali
ya awamu ya sita chini
Mhe. Dkt Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kwa
kufanya mageuzi makubwa
katika sekta ya ardhi tangu
alipoingia madarakani
mMmwaka 2021,

“Yapo mambo mengi
ambayo yamekuwa
yakifanyika kama vile
suala la wizara kuhakikisha
inapanga, inapima na
kumilikisha ardhi na hapa
umetoa zaidi ya shilingi
bilioni 50 katika mfuko wa
KKK ili kufanikisha suala hilo”
alisema Mhe. Ndejembi.

Pia Waziri Ndejembi alisema
Rais ametoa takriban Tsh
Bilioni 135 ambapo kupitia

fedha hizo wizara imepata
vitendea kazi mbalimbali
yakiwemo magari 70
aliyoyazindua ambayo
yanaenda kutumika katika
mikoa na halmashauri.

“Haya yote yamekuwa
ukuyafanya wewe Mhe.
Rais lakini pia umetoa dola
za Kimarekani milini 65 kwa

KATIKA MAJIJI NA MLJI

ajiliya kutengeneza ramani
za msingi katika nchi yetu,
mara ya mwisho ilipimwa
1978 katika kutengeneza
ramani ya msingi. Wewe
umeona umuhimu na katika
kipindi chako ukatoa fedha
hizo na kuna maeneo mengi
umefanya katika sekta hii
ya ardhi” alisema Mhe,
Ndejembi.

R

he. Dkt Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akipata maelezo
ya utekelezaji wa Program ya Kupanga, Kupima na Kumilikisha Ardhi (KKK) katika mikoa
mbalimbali kutoka kwa Waziri wa Ardhi Mhe. Deogratius Ndejembi wakati wa uzinduzi wa Sera ya

Jomhur| ya
Muungano wa
. Tanzania

Wizara ya Ardhi
Nyumba na Moendeleo
ya Makazi

LipaKodi

ya Pango la Ardhi

Jinsi ya kujua kiasi unachodaiwa na

namna ya kulipa

Piga *152*00#

Kisha Chagua 1. Malipo

2. Kadiria Kodi ya Kiwanja

3. Chagua 1: DAR au 2 kwa
viwanja vingine.

4, Chagua 1kwa kutumia
Namba ya Hati au 2 kwa
kutumia ID namba (Lot ID).

. Bonyeza TUMA

. Subiri namba ya Mdlipo
( control number )
inayoanzia na 99117... na
kiasi unachotakiwa kulipa.

7. Tumia namba ya Malipo
na Kiasi ulichotumiwa
kufanya malipo kwa

pitia mitandao ya simu
Jenki.

@ www.lands.gotz @ X d’ )

fra_ya_ardhi/Ardhi TV
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ais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amemuagiza Waziri wa Ardhi,
Nyumba na Maendeleo Mhe Deogratius Ndejembi kuwachukulia hatua watendaji wanaolalamikiwa na

wananchi katika Wizara ya Ardhi.

“Watumishi Vikwazo
wa Sekta ya Ardhi
Wachukuliwe Hatua Za

Kinidhamu” - Rais Samia

Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan amemuagiza
Waziri wa Ardhi, Nyumba na
Maendeleo Mhe Deogratius
Ndejembi kuwachukulia hatua
watendaji wa sekta ya ardhi

ambao ni kikwazo na sababu
ya malalamiko ya wananchi
na wanakwamisha ustawi

wananchi katika sekta ya ardhi.

Ametoa maagizo hayo wakati
wa uzinduzi wa Sera ya Taifa

ehemu ya viongozi na wananchi waliohudhuria uzinduzi wa Sera ya Taifa ya Ardhi ya Mwaka 1995 Toleo la
mwaka 2023 uliofanyika katika ukumbi wa mikutano wa Jakaya Kikwete Machi 17,2025 jijini Dodoma

ya Ardhi ya Mwaka 1995
Toleo la Mwaka 2023
ambayo pamoja na
mengine kila  mmiliki
wa ardhi atatambuliwa
na milki yake kusajiliwa
hatua itakayosaidia
kushughulikia
changamoto za sekta ya
ardhi.

Alisema, mtendaji
yoyote wa sekta va
ardhi atakayekwamisha
utekelezaji wa masuala
ya ardhi  anapaswa
kuchukuliwa hatua
za Kkinidhamu kwani
matarajio ya wananchi
Nni Makubwa kwa serikali
yao kupitia Sera ya Ardhi.

Aidha, Rais Samia
ametaka kuimaraishwa
kwa upimaji, usajili na
usimamiziwa ardhi huku
akiitaka wizara ya Ardhi
kupitia  upya mfumo
wake wa kitendaji kwa
kuangazia umuhimu wa
kuwa na Kamisheni ya
Ardhi itakayokuwa na
Majukumu ya usimamizi
wa ardhi nchini
katika dirisha moja la
kuhudumia wananchi.

“Mtendaji yoyote
wa sekta ya ardhi
atakayekwamisha
utekelezaji wa
W EEVEIERYE]
ardhi anapaswa
kuchukuliwa
hatua za
kinidhamu
kwani matarajio
ya wananchi ni
makubwa kwa
serikali yao kupitia
Sera ya Ardhi”
Rais Samia.
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RAIS SAMIA AZINDUA MFUMO

WA KIDLJITI e-ARDHI

LTPP

Mhe. Dkt.SamiaSuluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akibonyeza kitufe kuzindua
rasmi mfumo wa kidijiti unaokwenda kutatua changamoto katika sekta ya ardhi

Na Mwandishi Wetu

Rais wa Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania Mhe.

Dkt Samia Suluhu Hassan
amezindua rasmi mfumo wa
kidijiti unaokwenda kutatua
changamoto katika sekta ya
ardhi nchini.

Rais amezindua mfumo huo

wa e- Ardhi utakaowezesha
Hati Miliki za Ardhi kutolewa
kidijiti  ndani ya muda
mfupi na hivyo kuondoa

changamoto vya kiwanja

kimoja kumilikishwa kwa
watu wawili.
Akielezea mfumo

unavyofanya kazi, Waziri wa
Ardhi, Nyumba na Maendeleo
ya Makazi Mhe. Deogratius
Ndejembianasema, awali hati
milki za ardhi zilihifadhiwa
kwenye mfumo wa
makaratasi na hivyo kujaza
ofisi za masijala.

“Kuna wakati karatasi hizo
zilikuwa zinapotea na kuleta

migogoro ya kupewa hati
mara mbili, lakini mfumo wa
e-Ardhi utalikomesha hilo na
mfumo huu unasomana na
mifumo ya taasisi nyingine ya
serikali ikiwemo Wakala wa
Usajili wa Biashara na Leseni
(BRELA), Mamlaka ya Mapato
Tanzania (TRA) pamoja na
Mamlaka ya Vitambulisho vya
Taifa (NIDA).

huo
katika

mfumo
kutumika

Amesema,
umeanza

he. Dkt.SamiaSuluhu Hassan akimkabidhi Hati Milki ya Ardhi ya Kieletron.
Wizara ya Ardhi Mhandisi Anthony Sanga mara baada ya kuzindua Mfumo wa e-Ardhi wakati wa

Salaam, na Dodoma
na uko katika hatua
za mwisho kukamilika
kuanza kutumika katika
mkoa wa Mbeya.

Ndejembianasema hadi
kufikia 2027 watakuwa
wamekamilisha
mfumo huo utakuwa
unatumika nchi nzima
na kuhakikisha nyaraka
zote zinaingia Kkatika
mfumo huo zinachukua

Katibu Mkuu wa
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WIZARA YA ARDHI BARA
NA ZANZIBAR KUENDELEA
KUSHIRIKIANA - MHE. SALHA

Uzinduzi wa Sera
Ya Ardhi ni Tukio la

Kihistoria- Zungu

NaibuSpikawaBungelaJamhuri
ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Musa Azan Zungu amesema
tukio la Uzinduzi wa Sera ya Taifa
yva Ardhi ya Mwaka 1995 toleo la
Mwaka 2023 hilo ni la kihistoria
kutokana na kusubiriwa kwa
kubwa wake.

“Mhe. Rais, tukio hili ni muhimu
na la kihistoria kwetu kwani kwa
Kipindi kifupi cha uongozi wako
mambo mengi yaliyosubiriwa
sasa Unayaleta na kuhakikisha
taifa linaendelea kuwa na amani
Nna migogoro hii ya ardhi kama
ile ya wakulima na wafugaji
inasimamiwa katika sera hii"
alisema Mhe. Zungu.

Katika salamu zake kwa niaba
va Mhe. Tulia Akson, Spika
wa Bunge  anayehudhuria
mkutano wa Mabunge, Naibu
Spika  amesema,  kulikuwa
na changamoto mbalimbali
kwenye sera ya ardhi lakini sasa
Nni wakati mzuri wa Kkutatua
changamoto  hizo  hususan
migogoro ambayo wananachi
wetu wanakumlbana nayo.

“Niwaombe watendaji, ardhi ni
rasilimali kubwa sana tusikalie
uchumi, tuifanye ardhi iwe na

Na Mwandishi Wetu

Naibu Waziri wa Ardhi na
Maendeleo ya Makaazi
wa Serikali ya Mapinduzi
Zanzibar Mhe. Salha
Mohamed Mwinjuma
amesema, wizara yake
itaendelea kushirikiana
na Wizara ya Ardhi,
Nyumba na Maendeleo
ya Makazi (Tanzania
Bara) katika kuhakikisha
kuwa maono ya Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan
na Rais Dkt. Hussein
Mwinyi yanafanikiwa
katika kurasimisha ardhi
Nna kuleta tija ya ardhi na
makazi kwa wananchi wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania.

Akizungumza wakati wa
Uzinduzi wa Sera ya Taifa
ya Ardhi ya Mwaka 1995
Toleo la Mwaka 2023,
Mhe. Salha amesema,
kuwepo kwa mashirikiano
makubwa kati ya wizara
hizi mbili yamesaidia
Zanzibar kuandaa
Sera mpya ya Ardhi

itakayoenda kukabiliana na

changamoto mbalimbali
za sekta ya ardhi visiwani
Zanzibar.

Mbele ya Rais

wa Jamhuri ya

Muungano wa

Tanzania, Mhe.

Salha ameeleza
hatua

mbalimbali

zilizochukuliwa
Nna Serikali ya

mchango mkubwa kwenye Mapinduzi
pato kuu la serikali” Alisema Zanzibar katika
Mhe. Zungu. kuboresha

sekta ya
08

ardhi, akisema Serikali
ya Zanzibar ipo kwenye
mchakato wa kufuta
Mahakama ya Ardhi na
badala yake watakuja
Nna Mabaraza ya Ardhi,
suala ambalo kwa sasa
linajadiliwa na Baraza la
Mapinduzi visiwani humo.

Aidha, Mhe. Salha
amesema Wizara ya Ardhi
na Maendeleo ya Makaazi

Zanzibar imezindua
mpango mkakati wenye
sera na mfumo wa
kielektroniki utakaosaidia
kupanga matumizi ya
ardhi visiwani humo kama
sehemu ya kuongeza
thamani ya ardhi.

aibu Waziri wa Ardhi,Nyumba na Maendeleo ya Makaazi Zanzibar Mhe.
Salha Mohammed Mwinjuma akizungumza wakati wa uzinduzi wa Sera ya
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BURUDANI
YANOGESHA
UZINDUZI WA SERA
YA TAIFA YA ARDHI

ngoma vya Kibati kutoka
Zanzibar.

Hafla ya uzinduzi wa
Sera ya Taifa ya Ardhi
ya Mwaka 1995 Toleo la
Mwaka 2023 ulipambwa
kwa shamrashamra na
burudani mbalimbali
kutoka vikundi vya ngoma
Nna wasanii ambazo
zimenogesha hafla hiyo

Kwa upande wa Wasanii,
Mrisho Mpoto alitumbuiza

"
3 E X ‘ :

Bwaka 1995 Toleo lo mwaka 2023

i iyt Comrention §urn Dodsren Tise

ambapo Mhe. Dkt Samia
Suluhu Hassan, Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania ndiye alikuwa
Mgeni Rasmi.

Vikundi  vya  burudani
vilivyotumbuiza katika
hafla hiyo na kukonga
Nyoyo za wananchi
waliohudhuria hafla hiyo
Nni kikundi cha Ngoma
cha Mchoya kutoka
Dodoma kilichocheza
ngoma iliyoambatana
na wimbo igizo
unaoelezea — =

lilloambatana na
wimbo ambapo lilivuta

sambamba na

anavyonyanyaswa katika

hisia na kuwahuzunisha

wengi kutokana Nna
namna lilivyoelezea
Jinsi mwanamke

suala la mirathi.

Aidha, wasanii  wawili
kutoka mkoa wa Njombe
ambao ni Masai the Don
na Mac Ford walitoa
burudani ya aina yake
na kuzikonga nyoyo za
wananchi  waliohudhuria
hafla hiyo. Vile vile wana
utenzi  kutoka Zanzibar
nao walikuwa sehemu ya
wasaniiwaliotoa elimu kwa
njia ya utenzi maridhawa
kuhusiana na Sera ya Taifa
ya Ardhi na kuburudisha
hadhira iliyofurika ukumbi
Dodoma takriban wageni
zaidi ya 3400 kwenye hafla
hiyo.
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atukio katika Pi

Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Rosemary Senyamule
akitoa salaam za Mkoa wakati wa uzinduzi jijini
Dodoma.

Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania akipata maelezo mbalimbali kutoka kwa Waziri wa Ardhi

Mhe. Deogratius Ndejembi wakati wa uzinduzi wa Sera ya Taifa a
Ardhi ya Mwaka 1995 Toleo la Mwaka 2023 jijini Dodoma.

na wananchi
waliohudhuria
uzinduzi wa Sera
ya Taifa ya Ardhi ya
Mwaka 1995 Toleo
la mwaka 2023

Sehemu ya viongozi %
-

\ -4 ;
.| Msanii Masai the Don akitumbuiza
mbele ya wageni waalikwa wakati wa
uzinduzi wa Sera ya Taifa ya Ardhi

Kikundi cha
Ngoma cha
Mchoya kutoka
Dodoma
kikitumbuiza
wakati wa hafla
ya Uzinduzi wa
Sera ya Taifa
ya Ardhi jijini
Dodoma

Sehemu
ya umati
uliojitokeza
kwa wingi
kushiriki
74 uzinduzi wa
<= SerayaArdhi
Jjijini Dodoma

Rais Samia akimkabidhi mfano wa funguo ya gari Waziri
wa Ardhi Mhe. Deogratius Ndejembi alipokabidhi magari 70
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